Thủ tục tài chính

Thuế chuyển đổi mục đích sử dụng đất có được nợ?

Ngày đăng: 17/04/2014, 09:33, am

Hỏi: Gia đình tôi có 6 anh em ruột. Tôi có đứng tên đồng thừa kế quyền sở hữu nhà ở trên 2 giấy chứng nhận Quyền sử dụng đất (QSDĐ).

Làm sổ đỏ có phải nộp thuế đất thuộc công trình phụ?

Ngày đăng: 15/04/2014, 03:35, pm

Hỏi: Căn nhà của tôi mua vào năm 1989. Trong giấy tờ, cơ quan thuế ghi rõ như sau: 86m2 nhà + 30m2 bếp + 117m2 chuồng heo. Nhà nằm trong khu dân cư hiện hữu.

Ủy quyền chuyển nhượng BĐS phải nộp thuế thu nhập cá nhân

Ngày đăng: 14/04/2014, 02:01, pm

Theo Điều 581 Bộ Luật dân sự quy định về hợp đồng ủy quyền là sự thoả thuận giữa các bên, theo đó bên được ủy quyền có nghĩa vụ thực hiện công việc nhân danh bên ủy quyền, còn bên ủy quyền chỉ phải trả thù lao, nếu có thoả thuận hoặc pháp luật có quy định.

Thuế thu nhập cá nhân từ chuyển nhượng BĐS có được hoàn lại?

Ngày đăng: 14/04/2014, 01:53, pm

Hỏi: Ngày 24/7/2013 tôi có ký hợp đồng chuyển nhượng quyền sử dụng nhà ở, quyền sử dụng đất ở và tài sản gắn liền với đất duy nhất của chúng tôi ở xã Cổ Nhuế, huyện Từ Liêm, TP. Hà Nội cho cá nhân khác.

Có phải nộp thêm tiền vẽ bản đồ quy hoạch đất?

Ngày đăng: 08/04/2014, 10:01, am

Hỏi: Tôi làm nhà trên mảnh đất gồm ruộng mạ (đất nông nghiệp) và đất vườn của bố mẹ tôi từ năm 1998.

DANH MỤC BẤT ĐỘNG SẢN